Gắp thú bông hay còn gọi là UFO Catcher là một trò chơi được rất nhiều bạn trẻ yêu thích tại các khu trò chơi trong siêu thị, trung tâm thương mại. Nhưng không phải ai cũng biết cách gắp gấu bông trong siêu thị. Nếu bạn đang buồn vì đi gắp gấu lúc nào cũng gắp hụt thì bạn có thể tham gia hội nghiền gắp gấu do anh Nguyễn Phi Long làm nhóm trưởng. Chàng trai trẻ này được sinh ra tại Thanh Xuân, Hà Nội. Long tốt nghiệp trường đại học kinh doanh và công nghệ. Là một chàng trai trẻ và thông minh, Long đã dành được nhiều phần thưởng với trò chơi gắp thú bông. Đặc biệt, Long đã từng thành công gắp gấu và trúng giải thưởng iphone 12, hay giành thắng lợi trong nhiều cuộc thi gắp gấu khác. Vì vậy, mọi người thường gọi Long là “Vua gắp Gấu”. Đối với Long đây là một trò chơi lành mạnh và thú vị, đòi hỏi người chơi phải có kĩ thuật tay nghề tốt. Tuy nhiên, anh khuyên thì khi chơi đừng nên tính đến lời hay không, mình chơi chỉ để giải tỏa căng thẳng thôi, vì đi chơi quan trọng vẫn là phải thu về được niềm vui mà.
Hiện nay, Long còn kinh doanh mảng đèn chiếu sáng, đèn led với nhiều mẫu mã, giá cả và chất lượng tốt. Ngoài ra, Long đã mở được 2 quán cà phê bán cà phê mang về và phục vụ tại quán. Cuộc sống của chàng trai đó rất bình dị, sáng trưa ở quán cà phê kiêm quản lí, chiều tối là lúc Long cùng hội bạn đi quẩy gấu. Long đã đi gắp khắp các trung tâm thương mại và thu về nhiều em gấu xinh xắn dành tặng mọi người. Với Long, việc gắp thú là một thói quen yêu thích. Long rất vui khi được chia sẻ với mọi người về bí quyết gắp thú của mình đó là :
• Xác định trước phần thưởng muốn lấy
• Giành ra 10s đầu tiên để di chuyển càng gắp tới mục tiêu
• Sử dụng 5s cuối làm một cú gắp gọn gàng
Hạ càng gắp khi bạn đã chắc chắn về vị trí
Nếu các bạn có sở thích gắp thú hãy tham khảo hội nhóm:
https://www.facebook.com/groups/656047128824153/?ref=share_group_link
https://www.facebook.com/groups/792033665478673/?ref=share_group_link
https://www.facebook.com/groups/4164191610264761/?ref=share_group_link
Tin Khác
“Anh Phạm Ngọc Huy – Người cán bộ y tế đam mê kinh doanh và tinh thần say mê truyền lửa trong lĩnh vực thiện nguyện !
Anh Phạm Ngọc Huy xuất thân từ một gia đình làm nông nghiệp tại Xã Lê Hồng, huyện Thanh Miện,...
GIA SƯ VIỆT TRÍ: HÀNH TRÌNH 8 NĂM VỮNG BƯỚC TRONG LĨNH VỰC GIÁO DỤC
Trung tâm dạy thêm Gia sư Việt Trí là một đơn vị giáo dục uy tín, trực thuộc Công ty...
Chùa Sơn Long: Biểu Tượng Tâm Linh và Đoàn Kết Cộng Đồng tại Phú Thọ
Ngôi chùa Sơn Long tọa lạc tại vùng Gò Cấm khu 2 xã Y Sơn, huyện Hạ Hoà, tỉnh Phú...
Hành Trình Phát Triển Sự Nghiệp Đa Dạng – Thương Hiệu Trang Chum và Trang Chum kid
Anh Phạm Thanh Tùng là một người con của vùng núi Hà Giang, nơi mà cuộc sống vẫn còn nhiều...
“Chân Tình Và Nhiệt Huyết: Sứ Mệnh Nghề Giáo và Lan Tỏa Đam Mê Bóng Đá”
Anh Lương Văn Điệp là một người đầy tận tụy với nghề giáo. Sinh ra và lớn lên tại Hà...
“Chùa Bưng Tung: Nơi Hướng Thiện và Truyền Cảm Hứng Cho Tương Lai”
Ông Văn Xuân là một tu sĩ Phật giáo đầy nhiệt huyết và lòng thành kính, với tâm hồn thanh...