Việt Nam ta là một quốc gia tôn thờ đạo Phật, làm theo lời Phật dạy hướng mỗi chúng ta đến vẻ đẹp chân thiện mỹ, sống và làm việc thiện. Một nhà sư với pháp danh là Thiện Quang- đệ tử của nhà Phật mang một tấm lòng từ bi. Sư Thiện Quang tên thật là Văn Tấn Thiệu, từng học đại học nhưng bản tính hiền lành, lương thiện sư đã giác ngộ lời Phật dạy, một lòng tu hành.
Tấm gương cao cả của Đức Phật là một nguồn cảm hứng cho tất cả mọi người. Lời dạy về hòa bình và lòng khoan dung của Phật đã được tất cả mọi người đón nhận với niềm hân hoan. Với mong muốn giúp được nhiều người nghèo khó, Sư Thiện Quang đã lập ra hội từ thiện Sen Hồng. Hội từ thiện Sen Hồng đến nay đã hoạt động tích cực, thường xuyên tổ chức các chương trình thiện nguyện như chương trình “ĐÔNG ẤM VÙNG CAO” Quý Thầy trong Hội Từ Thiện Sen Hồng kết hợp Hội Bảo Trợ Trẻ Em Và Người Khuyết Tật tỉnh CB đã phát cho học sinh vùng cao Trường học cấp 1 và 2 tại xã Thượng Thôn, Hà Quảng và 50 suất quà Tết cho 50 hộ đặc biệt tại xã Hưng Đạo, Hòa An gồm Quần áo, Chăn ấm, mì tôm, mũ bảo hiểm, túi quà Tết và nhu yếu phẩm, cùng đạo lý sống thiện lành;góp quỹ để mua vật liệu cho các xóm nghèo làm đường, giúp bà con đi lại dễ dàng, các em nhỏ vùng cao không bỏ học; Chương trình: “TRUNG THU YÊU THƯƠNG Mang niềm an vui đến bệnh nhi ở Bệnh viện TW Huế. Các thành viên trong Nhóm Thiện Nguyện Sen Hồng ở Huế đã gửi tặng 150 món quà gồm tình yêu thương, bánh trung thu, sữa và bimbim,.. cùng những lời chúc là niềm động viên cho các em vượt qua nổi đau bệnh tật phần nào; chiến dịch trao tặng quà cho trẻ em vùng cao Hội Bảo Trợ Trẻ Em tỉnh Cao Bằng kết hợp Hội Từ Thiện Sen Hồng đã trao tặng 300 mũ bảo hiểm cho các em học sinh là trường THPT TT. Trùng Khánh, Cao Bằng để các em đi học an toàn hơn trong các kỳ học sắp tới. Hội từ thiện Sen Hồng của sư Thiện Quang thật sự đã giúp cho những vùng, xóm nghèo trên cả nước có được những món quà tràn ngập tình yêu thương, niềm tin vào cuộc sống dẫu còn nhiều khó khăn. Chúng ta ai có tấm lòng hảo tâm ủng hộ có thể liên hệ trực tiếp với sư thầy qua số đt/zalo: 0966 699 744 hoặc ghé qua link trang facebook: https://www.facebook.com/search/top/q=Hội Từ Thiện Sen Hồng
Sư Thiện Quang vẫn luôn tu hành, kêu gọi mọi người làm việc thiện. Sư cũng có dịp sang Thái Lan để nghe giảng giải đạo Phật, mở rộng kiến thức.Đến nay, sư Thiện Quang đã đi và trải nghiệm nhiều nơi trên thế giới và Việt Nam, tĩnh tâm tu hành, đi để gieo duyên, truyền bá đạo lý sống thiện lành tốt đẹp cho mọi người.
Sống đâu chỉ cho riêng mình, được cống hiến và giúp đỡ những mảnh đời còn bất hạnh là mong muốn của sư Thiện Quang và Hội từ thiện Sen Hồng.
https://www.facebook.com/benho.hatbui.1
Fanpage : https://www.facebook.com/hoituthiensenhong1/
SDT : 0966699744
Tin Khác
“Anh Phạm Ngọc Huy – Người cán bộ y tế đam mê kinh doanh và tinh thần say mê truyền lửa trong lĩnh vực thiện nguyện !
Anh Phạm Ngọc Huy xuất thân từ một gia đình làm nông nghiệp tại Xã Lê Hồng, huyện Thanh Miện,...
GIA SƯ VIỆT TRÍ: HÀNH TRÌNH 8 NĂM VỮNG BƯỚC TRONG LĨNH VỰC GIÁO DỤC
Trung tâm dạy thêm Gia sư Việt Trí là một đơn vị giáo dục uy tín, trực thuộc Công ty...
Chùa Sơn Long: Biểu Tượng Tâm Linh và Đoàn Kết Cộng Đồng tại Phú Thọ
Ngôi chùa Sơn Long tọa lạc tại vùng Gò Cấm khu 2 xã Y Sơn, huyện Hạ Hoà, tỉnh Phú...
Hành Trình Phát Triển Sự Nghiệp Đa Dạng – Thương Hiệu Trang Chum và Trang Chum kid
Anh Phạm Thanh Tùng là một người con của vùng núi Hà Giang, nơi mà cuộc sống vẫn còn nhiều...
“Chân Tình Và Nhiệt Huyết: Sứ Mệnh Nghề Giáo và Lan Tỏa Đam Mê Bóng Đá”
Anh Lương Văn Điệp là một người đầy tận tụy với nghề giáo. Sinh ra và lớn lên tại Hà...
“Chùa Bưng Tung: Nơi Hướng Thiện và Truyền Cảm Hứng Cho Tương Lai”
Ông Văn Xuân là một tu sĩ Phật giáo đầy nhiệt huyết và lòng thành kính, với tâm hồn thanh...